बारावीचा गणिताचा पेपर परीक्षेच्या अर्धा तास आधी व्हाट्सअँप वर

दहावी आणि बारावीच्या परीक्षा सुरू आहेत. मात्र, बुलडाणा येथून धक्कादायक बातमी समोर आली आहे. आज, परीक्षेपूर्वी गणिताचा पेपर फुटल्याची बातमी समोर आली. कडेकोट बंदोबस्तातही पेपर कसा फुटला झाला.मिळालेल्या माहितीनुसार, आज बारावीचा गणित परीक्षेचा पेपर आहे. सिंदखेडराजा येथील एका परीक्षा केंद्रावर गणिताचा पेपर फुटला आहे. परीक्षा सुरू झाल्यानंतर हा पेपर व्हॉट्सअॅपवर व्हायरल झाला. परीक्षा केंद्रावर सेल फोनवर बंदी असतानाही हा पेपर सोशल मीडियावर कसा व्हायरल झाला, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.दरम्यान, राज्यभरात परीक्षांमध्ये कॉपीचे प्रकार सर्रास सुरू आहेत. दहावी आणि बारावीच्या परीक्षा डुप्लिकेट न करण्यासाठी शिक्षण मंत्रालय मोहीम राबवत आहे. यासाठी कठोर नियमावली तयार करण्यात आली आहे. मात्र, यवतमाळ जिल्ह्यातील पुसद तालुक्यातील कातखेडा हायस्कूल येथे कॉपीमुक्त मोहीम हाणून पाडण्यात आली.शाळेत आयोजित केलेल्या 12वीच्या भौतिकशास्त्रच्या परीक्षेसाठी बाहेरून प्रती पुरविल्या गेल्या. काही विद्यार्थी वर्गाच्या खिडक्यांमधून प्रती देण्यासाठी गर्दी करताना दिसले. शाळेच्या पाठीमागे, भिंतीला लागून उभे राहून प्रती वाटल्या जात आहेत. हा सर्व प्रकार उघड्यावर सुरू असताना परीक्षा केंद्र शिक्षक नेमके काय करत आहेत, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *